xfce-apps.xfce4-screensaver - en to th translation catalogue (130 entries)

en: Set your screensaver preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมรักษาหน้าจอของคุณ

en: Screensaver
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Screensavers
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Screensaver themes
th: แบบต่างๆ ของโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Show paths that images follow
th: แสดงเส้นทางเคลื่อนที่ของรูปภาพ

en: Occasionally rotate images as they move
th: หมุนรูปภาพบ้างขณะเคลื่อนที่

en: Print out frame rate and other statistics
th: แสดงอัตราเฟรมภาพและสถิติอื่นๆ

en: The maximum number of images to keep on screen
th: จำนวนรูปภาพสูงสุดที่จะแสดงบนหน้าจอ

en: The initial size and position of window
th: ขนาดและตำแหน่งเริ่มต้นของหน้าต่าง

en: WIDTHxHEIGHT+X+Y
th: กว้างxสูง+X+Y

en: The source image to use
th: รูปภาพต้นทางที่จะใช้

note: translators: the word "image" here * represents a command line argument
en: image - floats images around the screen
th: รูปภาพ - ลอยรูปภาพไปบนหน้าจอ

en: %s. See --help for usage information.
th: %s. ดูข้อมูลวิธีใช้ได้จากตัวเลือก --help

en: Failed to initialize the windowing system.
th: ตั้งต้นระบบหน้าต่างไม่สำเร็จ

en: You must specify one image.  See --help for usage information.
th: คุณต้องระบุรูปภาพหนึ่งรูป ดูข้อมูลวิธีใช้ได้จากตัวเลือก --help

en: Location to get images from
th: ตำแหน่งเก็บที่จะใช้อ่านรูปภาพ

en: PATH
th: พาธ

en: Color to use for images background
th: สีที่จะใช้เป็นพื้นหลังรูปภาพ

en: Do not randomize pictures from location
th: ไม่ต้องสุ่มลำดับรูปภาพจากตำแหน่งเก็บ

en: Do not try to stretch images on screen
th: ไม่ต้องพยายามยืดรูปภาพให้เต็มหน้าจอ

en: Floating Xfce
th: Xfce ล่องลอย

en: Bubbles the Xfce logo around the screen
th: ลอยภาพสัญลักษณ์ Xfce ไปทั่วหน้าจอ

en: Slideshow
th: การแสดงสไลด์

en: Display a slideshow from your Pictures folder
th: เล่นสไลด์จากโฟลเดอร์รูปภาพของคุณ

en: Pop art squares
th: แผงไฟศิลปะป๊อป

en: A pop-art-ish grid of pulsing colors.
th: แผงไฟกะพริบแนวศิลปะป๊อป

en: Unable to establish service %s: %s
th: ไม่สามารถเปิดบริการ %s: %s

en: Can't set PAM_TTY=%s
th: ไม่สามารถกำหนด PAM_TTY=%s

en: Incorrect password.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Authentication failed.
th: ยืนยันตัวบุคคลไม่สำเร็จ

en: Not permitted to gain access at this time.
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าใช้งานในเวลานี้

en: No longer permitted to access the system.
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าใช้งานได้อีกต่อไป

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: failed to register with the message bus
th: ลงทะเบียนกับบัสข้อความไม่สำเร็จ

en: not connected to the message bus
th: ไม่ได้เชื่อมต่อกับบัสข้อความ

en: screensaver already running in this session
th: มีโปรแกรมรักษาหน้าจอทำงานอยู่แล้วในวาระนี้

[ctx: Date]
en: %A, %B %e   %H:%M
th: %A %e %B   %H:%M

en: Time has expired.
th: หมดเวลา

en: Causes the screensaver to exit gracefully
th: ให้โปรแกรมรักษาหน้าจอจบการทำงานอย่างเรียบร้อย

en: Query the state of the screensaver
th: สอบถามสถานะของโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Query the length of time the screensaver has been active
th: สอบถามระยะเวลาที่โปรแกรมรักษาหน้าจอได้เริ่มแอคทีฟมา

en: Tells the running screensaver process to lock the screen immediately
th: บอกโปรแกรมรักษาหน้าจอที่กำลังทำงานอยู่ให้ล็อคหน้าจอทันที

en: If the screensaver is active then switch to another graphics demo
th: ถ้าโปรแกรมรักษาหน้าจอแอคทีฟอยู่ ก็ให้สลับการแสดงกราฟิกส์เป็นรายการถัดไป

en: Turn the screensaver on (blank the screen)
th: เปิดทำงานโปรแกรมรักษาหน้าจอ (ดับหน้าจอ)

en: If the screensaver is active then deactivate it (un-blank the screen)
th: ถ้าโปรแกรมรักษาหน้าจอแอคทีฟอยู่ ก็ให้หยุดเสีย (เลิกดับหน้าจอ)

en: Poke the running screensaver to simulate user activity
th: สะกิดโปรแกรมรักษาหน้าจอที่กำลังทำงานอยู่ให้จำลองความเคลื่อนไหวของผู้ใช้

en: Inhibit the screensaver from activating.  Command blocks while inhibit is active.
th: ระงับโปรแกรมรักษาหน้าจอไม่ให้แอคทีฟ คำสั่งต่างๆ จะไม่มีผลระหว่างที่ระงับ

en: The calling application that is inhibiting the screensaver
th: ชื่อแอปพลิเคชันที่ระงับโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: The reason for inhibiting the screensaver
th: เหตุผลของการระงับโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Version of this application
th: รุ่นของแอปพลิเคชันนี้

en: The screensaver is %s
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ%s

en: active
th: แอคทีฟ

en: inactive
th: ไม่แอคทีฟ

en: The screensaver is not inhibited
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอไม่ได้ถูกระงับ

en: The screensaver is being inhibited by:
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอกำลังถูกระงับโดย:

en: The screensaver has been active for %d seconds.
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอได้แอคทีฟมาเป็นเวลา %d วินาที

en: Blank screen
th: จอเปล่า

en: Part of Xfce Screensaver
th: ส่วนหนึ่งของโปรแกรมรักษาหน้าจอของ Xfce

en: Never
th: ไม่มี

en: Location
th: สถานที่

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Restore Defaults
th: คืนค่าปริยาย

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Video
th: วีดิทัศน์

en: Unable to configure screensaver
th: ไม่สามารถตั้งค่าโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Screensaver required.
th: ต้องระบุโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: File not found: %s
th: ไม่พบแฟ้ม: %s

en: Unrecognized file type: %s
th: ไม่รู้จักชนิดแฟ้ม: %s

en: Failed to process file: %s
th: ไม่สามารถประมวลผลแฟ้ม: %s

en: Screensaver %s is configurable.
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ %s สามารถตั้งค่าได้

en: Screensaver %s is not configurable.
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ %s ไม่สามารถตั้งค่าได้

en: Screensaver %s has no configuration options.
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ %s ไม่มีตัวเลือกให้ตั้งค่าได้

en: Show debugging output
th: แสดงข้อความดีบั๊ก

en: Show the logout button
th: แสดงปุ่มออกจากระบบ

en: Command to invoke from the logout button
th: คำสั่งที่จะเรียกเมื่อกดปุ่มออกจากระบบ

en: Show the switch user button
th: แสดงปุ่มสลับผู้ใช้

en: Message to show in the dialog
th: ข้อความที่จะแสดงในกล่องโต้ตอบ

en: MESSAGE
th: ข้อความ

en: Not used
th: ไม่ใช้งาน

en: Monitor height
th: ความสูงของจอภาพ

en: Monitor width
th: ความกว้างของจอภาพ

en: Monitor index
th: หมายเลขจอภาพ

en: Checking...
th: กำลังตรวจสอบ...

en: Enter your password
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านของคุณ

en: You have the Caps Lock key on.
th: ปุ่ม Caps Lock ติดอยู่

en: _Switch User
th: _สลับผู้ใช้

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Unlock
th: _ปลดล็อค

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: SOCKET ID
th: หมายเลขซ็อกเก็ต

en: Random
th: สุ่ม

en: Setting locked by administrator.
th: ค่าตั้งถูกล็อคไว้โดยผู้ดูแลระบบ

en: Could not load the main interface
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้หลัก

en: Please make sure that the screensaver is properly installed
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าโปรแกรมรักษาหน้าจอมีการติดตั้งครบถ้วน

en: Screensaver Preview
th: ตัวอย่างโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: <b>Screensaver preview</b>
th: <b>ตัวอย่างโปรแกรมรักษาหน้าจอ</b>

en: Screensaver Preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Power _Management
th: การจัดการ_พลังงาน

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: Running as root
th: กำลังทำงานในฐานะ root

en: The screen will not be locked for the root user.
th: จะไม่มีการล็อคหน้าจอสำหรับผู้ใช้ root

en: Resolve
th: แก้ปัญหา

en: Xfce Power Manager is not configured to handle laptop lid events
th: โปรแกรมจัดการพลังงานของ Xfce ไม่ได้ถูกตั้งค่าไว้ให้จัดการการพับฝาแล็ปท็อป

en: Your computer may not be locked when you close the lid.
th: คอมพิวเตอร์ของคุณอาจไม่ถูกล็อคเมื่อคุณพับฝาเครื่อง

en: Enable Screensaver
th: เปิดใช้โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Theme
th: แบบ

en: Configure screensaver
th: ตั้งค่าแบบโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Configure...
th: ตั้งค่า...

en: Change theme after:
th: เปลี่ยนแบบทุกๆ:

en: minutes
th: นาที

en: Activate screensaver when computer is idle
th: เรียกโปรแกรมรักษาหน้าจอเมื่อคอมพิวเตอร์ไม่มีการใช้งาน

en: Regard the computer as _idle after:
th: ถือว่าคอมพิวเตอร์ไ_ม่มีการใช้งานหลังจาก:

en: Inhibit screensaver for fullscreen applications
th: ระงับโปรแกรมรักษาหน้าจอสำหรับแอปพลิเคชันที่ทำงานเต็มจอ

en: Enable Lock Screen
th: เปิดใช้การล็อคหน้าจอ

en: Lock Screen with Screensaver
th: ล็อคหน้าจอด้วยโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Lock the screen after the screensaver is active for:
th: ล็อคหน้าจอหลังจากโปรแกรมรักษาหน้าจอแอคทีฟเป็นเวลา:

en: On Screen Keyboard
th: แป้นพิมพ์บนจอ

en: On screen keyboard command:
th: คำสั่งเรียกแป้นพิมพ์บนจอ:

en: Session Status Messages
th: ข้อความสถานะของวาระ

en: Logout
th: ออกจากระบบ

en: Logout command:
th: คำสั่งสำหรับออกจากระบบ:

en: Enable logout after:
th: ให้ออกจากระบบได้หลังจาก:

en: User Switching
th: การสลับผู้ใช้

en: Lock Screen with System Sleep
th: ล็อคหน้าจอโดยให้เครื่องหลับ

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Enable debugging code
th: เปิดทำงานส่วนดีบั๊ก

en: Launch screensaver and locker program
th: เรียกโปรแกรมรักษาหน้าจอและโปรแกรมล็อคหน้าจอ

en: XKB initialization error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการตั้งต้น XKB
